อยากหาคนจูนแก๊ส Versus

(1/7) > >>

kimjuysung:
อยากขอความช่วยเหลือ หาคนจูนแก๊ส Versus หน่อยคับ

ผมอยู่แถวบางนา วันธรรมดา บางแค เสาร์อาทิตย์คับ

ถ้ากูรูท่านใด อยากอนุเคราะห์

รบกวนทิ้งเบอร์ หรือช่องทางการติดต่อกลับไว้หน่อยนะคับ

ขอบคุณมากคับ

Manaoza:
เวอร์ซุสจูนไม่ยากครับ หาสายจูนกับโปรมแกรม ก่อนออโตจูนลดเส้นกราฟมาที่ 0(เส้นตรง) ปรับค่าเมนคอลเล็คชั่นไปที่ 1 แล้วออโตจูนเสร็จแล้วกดสลับแก๊สน้ำมันดูว่ารอบเครื่องต่างกันไหม
ถ้าสลับเชื้อเพลิงนิ่ง ก็วิ่งเก็บเเม็พ เป็นอันจบครับ ไม่มีอะไรให้เล่นอีกแล้ว
ปล.หาสายจูนซันเส้น ติดต่ออาสาได้เลยครับ ส่วนโปรแกรม โหลดได้ที่ ไอเว็บเเก๊ส กับเวอร์ซุสไทยแลนด์ ครับ

picona virus:
ตามพี่สารวัตรเลยครับ หาสายจูนไปให้อาสาเลยครับ รับรองว่าจูนได้ทุกท่าน ผมก็เคยจูนมาหลายคันแล้วครับ หลักการเดียวกันหมดครับ

kimjuysung:
ปรับค่าเมนคอลเล็คชั่นไปที่ 1

คือไรเหรอคับ อยู่ในส่วนไหนของโปรแกรมอ่าคับ

เพิ่มเติมนิดนึงคับ

ผม DIY สายจูนเอาไว้น่ะคับ

แต่ยังไงดี
ลงไดร์เว่อครบหมดแล้ว โปรแกรมสาย + DKU5

1.สตาร์ทเครื่อง
2.เสียบสาย
3.เปิดโปรแกรม
4.ไม่ติดคับผม ใช้โปรแกรม ทุกเวอชั่นที่มีให้โหลด แล้วอ่ะคับ
5.ลองสลับสายจากคำแนะนำกระทู้ก่อน
6.ไม่ติดเหมือนเดิม

เป็นเพราะสาเหตุไรเหรอคับ

ขอแนวทางการแก้ปัญหาหน่อยคับผม
อยากลองทำ แก้ปัญหาด้วยตัวเองก่อน
ไม่อยากไปรบกวนพี่อาสาน่ะคับ
ถ้าไม่ได้จิงๆค่อยไปรบกวนพี่อาสาคับผม

ขอบคุณมากคับ

Manaoza:
ค่าเมนคอลเลคชั่นอยู่ในหน้าคาลิเบรทครับ (หรือออโตจูนนั่นแหละครับ)
ปล.แล้วเอาอะไรมาทำปลั๊กเสียบสายจูนครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป